ประชุมถ่ายทอดนโยบาย ระดับ คปสอ. สู่การปฏิบัติ ในการดำเนินงาน NCD ประจำปีงบประมาณ 2567
![](http://namyuensso.in.th/wp-content/uploads/2023/10/NCD-1.jpg)
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน
รู้หน้าที่ สามัคคี มีวินัย ใช้คุณธรรม
OD พัฒนาศักยภาพบุคลากร
เมื่อวันเสาร์ ที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2560 นายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน ต.สีวิเชียร จ.อุบลราชธานี ร่วมเปิดพิธีงานวันเด็กแห่งชาติ โดยมี นายสมชัย บูรณะ นายอำเภอน้ำยืน เป็นประธานเปิดพิธีในครั้งนี้ บรรยายกาสภายในงานเต็มไปด้วยเด็กในเขตอำเภอน้ำร่วมมาร่วมเล่นเกมส์ จับรางวัล และร่วมกิจกรรมสนุกสนาน อย่างอื่นกันอย่างคับคั้ง ดังภาพกิจกรรมด้านล่าง
สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน นายชวน จันทร์เลื่อน ร่วมวางพวงมาลา เนื่องในวันปิยมหาราช ประจำปีงบ 2561
เมื่อวันจันทร์ที่ 23 ตุลาคม 2561 นายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน นายสากล สีทากุล พร้อมทั้งคณะบุคลากรสำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน ร่วมถวายพวงมาลา เนื่องในวันปิยมหาราช เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 แห่งราชวงศ์จักรี