แผนโครงการและตัวชี้วัดกระทรวงสาธารณสุข 63
**********************
ดาวน์โหลด :คู่มือ
**********************
Ebook_moph_plan63V5สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน
รู้หน้าที่ สามัคคี มีวินัย ใช้คุณธรรม
**********************
ดาวน์โหลด :คู่มือ
**********************
Ebook_moph_plan63V5วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.00 น. นายอาทิตย์ บุษบา นายอำเภอน้ำยืน,นายสากล สีทากุล สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน,นางอุทุมพร ลาธุลี ผอ.รพ.สต.ปลาขาว พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน พ่อค้าประชาชน ร่วมกิจกรรมตักบาตรถนนสายวัฒนธรรมนำสู่ ทาน ศีล ภาวนา และ การสงเคราะห์ตามบันทึกข้อตกลงบทบาทเกื้อหนุนระหว่างวัดและชุมชนให้มีความสุขอย่างยั่งยืน ณ วัดป่าจันทรังษี ตำบลยาง อำเภอน้ำยืน และดำเนินการมอบถุงยังชีพ ให้แก่ หญิงตั้งครรภ์ ผู้สูงอายุ ผู้พิการ จำนวน 10 ราย พร้อมทั้งเยี่ยมบ้าน ให้กำลังใจ ผู้ป่วยติดบ้านติดเตียง และเด็กนักเรียน ชั้นอนุบาล รร.บ้านปลาขาว ทั้งนี้ เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอให้เกิดประโยชน์สูงสุด เพื่อ ”คนน้ำยืน อยู่ดี กินดี มีสุข”
เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2561 เวลา 09.00 น. นายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน ร่วมเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย โดยมีครูพี่เลี้ยงจากแต่ล่ะตำบลในอำเภอน้ำยืน เข้าร่วมเพื่อรับฟังคำบรรยายจากท่านวิทยากรที่เดินทางมาจาก สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เพือมาทบทวนและให้ความรู้ในครั้งนี้ โดยในงานอบรมจัดขึ้นตลอดทั้งวัน