มอบป้ายประชาสัมพันธ์ ยุทธศาสตร์ชาติการพัฒนางานสาธารณสุข ระยะเวลา 20 ปี
มอบป้ายประชาสัมพันธ์ ยุทธศาสตร์ชาติ การพัฒนางานสาธารณสุข ระยะเวลา 20 ปี (2560-2579) และตัวชี้วัดการดำเนินงานปีงบประมาณ 2560-2564
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน
รู้หน้าที่ สามัคคี มีวินัย ใช้คุณธรรม
มอบป้ายประชาสัมพันธ์ ยุทธศาสตร์ชาติ การพัฒนางานสาธารณสุข ระยะเวลา 20 ปี (2560-2579) และตัวชี้วัดการดำเนินงานปีงบประมาณ 2560-2564
ประชุมพัฒนาคุณภาพระบบบริกา? #ขอบคุณวิทยากรจากโรงพยาบาล
✨เราจะผ่านไปด้วยกัน (ตอนนี้เด๋วเอาsticker 5 ดาว
?
?
?
?
?ไปติดให้ก่อนน๊า)
นภาพร ฝ่ายยุทธสาสตร์
ประกาศสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี
เรื่อง รับสมัครบุคคลเพื่อสรรหาและเลือกสรรเป็นพนักงานกระทรวงสาธารณสุขทั่วไป
**********************
ดาวน์โหลด : เอกสารแนบ
**********************
pic051วันที่ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2563
เวลา 09.00 น. สำนักนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน โดย
นายพีระพล เดชบุญ
สาธาธารณสุขอำเภอน้ำยืน
มอบหมาย ให้ทุก รพ.สต.ทุกแห่งร่วมกับ อสม.ทำกิจกรรมการรณรงค์ควบคุมและป้องกันโรคไข้เลือดออกอย่างเข้มข้น และได้ดำเนินกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาสิ่งแวดล้อมเพื่อกำจัดแหล่งเพาะพันธ์ยุงลาย โดยการสำรวจลูกน้ำยุงลาย พบว่าค่าดัชนีลูกน้ำยุงลาย HI =0 CI = 2 และมีแผนรณรงค์ทุกวันศุกร์ พร้อมกันทั้ง 102 หมู่บ้าน ทุกสัปดาห์
เมื่อวันอังคารที่ 4 เมษายน พ.ศ. 2560 นายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน และ นายสากล สีทากุล ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน จังหวัดอุบลราชธานี จัดประชุม ผอ.รพ.สต. หัวหน้า คสช. บุคคลากร ประจำเดือนเมษายน โดยประธานในพิธีได้จุดเทียนสวดมนต์ไหว้พระ และมอบการ์ดวันเกิด ก่อนเริ่มประชุมวาระที่ 1 ตามลำดับ ติดตามวาระการประชุมเดือนที่ผ่านมา และผลการปฏิบัติงานของแต่ล่ะฝ่ายพร้อมทั้งได้นำเสนอปัญหาและอุปสรรค์ต่างๆ เสนอทางออกร่วมกันตามของแต่ล่ะฝ่าย