เดือน: เมษายน 2024
สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี ประเมินผลการดำเนินงาน อำเภอต้นแบบปลอดโรคพิษสุนัขบ้า ปี 2561
28 พฤษภาคม 2561
สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี
“ประเมินผลการดำเนินงาน อำเภอต้นแบบปลอดโรคพิษสุนัขบ้า ปี 2561 ”
ได้ ความร่วมมือภาคีเครือข่ายความร่วมมือระหว่างเครือข่ายสาธารณสุข ปศุสัตว์ และ อปท. ในการดำเนินงาน
อำเภอต้นแบบปลอดโรคพิษสุนัขบ้า อำเภอน้ำยืน
จังหวัดอุบลราชธานี
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างการมีส่วนร่วมของชุมชนในการป้องกันควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า และลดความเสี่ยงของการเสียชีวิตด้วยโรคพิษสุนัขบ้า
โดยมีนายสมชัย บูรณะ นายอำเภอน้ำยืน
นายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน
เจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน โรงพยาบาลน้ำยืน ปศุสัตว์จังหวัดอุบลราชธานี ปศุสัตว์อำเภอน้ำยืน นายกองค์การบริหารส่วนตำบล นายกเทศมนตรี กำนัน ตัวแทนผู้ใหญ่บ้าน
ขอขอบคุณ ภาคีเครือข่ายทุกภาคส่วน ที่ทำให้การ”ประเมินผลการดำเนินงาน อำเภอต้นแบบปลอดโรคพิษสุนัขบ้า ปี 2561 ”
ครั้งนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีคะ
รับสมัครบุคคลเพื่อเลือกสรรเป็นพนักงานกระทรวงสาธารณสุขทั่วไป
ด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มีความประสงค์รับสมัครบุคคลเพื่อเลือกสรร
เป็นพนักงานกระทรวงสาธารณสุขทั่วไป เพื่อปฏิบัติงานในหน่วยงานสังกัดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี จำนวน 2 อัตรา ดังเอกสารที่แนบมาด้านล่างนี้
**********************
ดาวน์โหลด : เอกสารแนบ
**********************
pic046( 22ก.ย.59) ออกหน่วยให้บริการประชาชนบริเวณจุดผ่อนปรนช่องอานม้า
( 22ก.ย.59) คณะเจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน นำโดยนายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน ได้มอบหมายให้บุคลากรในสังกัด ออกหน่วยให้บริการประชาชนบริเวณจุดผ่อนปรนช่องอานม้า ซึ่งมีผู้รับบริการทั้งประชาชนคนไทยและประชาชนชาวกัมพูชา จำนวน 39 ราย
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืนร่วมทำบุญทอดกฐินวัดป่าจันลา
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืนร่วมทำบุญทอดกฐินวัดป่าจันลา ในวันที่ 28 ตุลาคม 2559 เวลา 07.00 – 12 .00 น. สาธารณสุขอำเภอน้ำยืน นำโดย นายชวน จันทร์เลื่อน และหัวหน้า รพ.สต. อำเภอน้ำยืน จังหวัดอุบลราชธานี พร้อมทั้งเจ้าหน้าที่บุคลากรทุกท่านเข้าร่วมถวายกฐินที่วัดป่าจันลาโดยบรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยความปิติสุขในการทอดกฐินในครั้งนี้